Ngày 15/03/2024, Trường Cao đẳng Kinh tế Đối ngoại đã có chuyến tham quan khoại khóa đến kho ngoại quan của công ty U&I Logistics với mục đích tạo cơ hội cho sinh viên trải nghiệm thực tế, hình dung về nghề nghiệp của mình trong tương lai.
Sinh viên tham quan kho ngoại quan tại công ty U&I Logistics
Đến với công ty U&I Logistics đoàn tham quan của Trường Cao đẳng Kinh tế Đối ngoại đã được anh chị phụ trách kho hướng dẫn, các bạn sinh viên tham quan từng khu vực, từng vị trí khác nhau trong kho ngoại quan, tận mắt quan sát quy trình vận hành, cách quản lý và sắp xếp hàng hóa.
Đoàn tham quan tại kho và xem quy trình nhập hàng vào kho
Ngoài các công đoạn, quy trình vận hành kho ngoại quan, các anh chị Trưởng kho còn chia sẻ và giải đáp tận tình mọi câu hỏi của các bạn sinh viên. Đây là một cơ hội rất lớn để các bạn có thể gỡ rối những thắc mắc trong lĩnh vực logistics nói chung và kho vận nói riêng. Những câu hỏi mới, những chia sẻ mới đã giúp các bạn sinh viên tích lũy nhiều kiến thức chuyên môn, qua đó nâng cao năng lực bản thân bên cạnh việc học tập.
Một số hình ảnh tại buổi tham quan:
Tin ảnh: P.CTSV&KNDN
TIN LIÊN QUAN
- Thông báo điểm trúng tuyển theo hình thức xét tuyển học bạ THPT năm 2024 - 17/07/2024
- Đại hội đại biểu Đoàn Thanh niên Cộng sản Hồ Chí Minh trường Cao đẳng Kinh tế Đối ngoại lần thứ IX, nhiệm kỳ 2024 – 2027 diễn ra thành công tốt đẹp - 01/07/2024
- Thông tin các ngành Khoa Tài chính - Kế toán - 24/06/2024
- Khoa Tài chính - Kế toán tổ chức Hội thảo Khoa học với chủ đề “Đổi mới phương pháp giảng dạy các học phần thuộc Khoa quản lý” - 20/06/2024
- Trường Cao đẳng Kinh tế Đối ngoại hường ứng tháng hành động Phòng Chống Ma Túy năm 2024 - 19/06/2024